icon-load

Loading..

Bộ Chuyển Đổi MC201 CAN sang Quang

MC201

MC201 là bộ chuyển đổi CAN bus sang sợi quang. Nó được thiết kế đặc biệt để giải quyết khoảng cách truyền ngắn của CAN bus, sự nhiễu điện từ và các vấn đề khác. Truyền CAN bus sang quang có cung c..

MC201 là bộ chuyển đổi CAN bus sang sợi quang. Nó được thiết kế đặc biệt để giải quyết khoảng cách truyền ngắn của CAN bus, sự nhiễu điện từ và các vấn đề khác. Truyền CAN bus sang quang có cung cấp cho người dùng khả năng truyền dữ liệu rõ rệt. Nó hoạt động theo cặp, thuận tiện trong việc chuyển đổi tín hiệu CAN để truyền qua môi trường truyền dẫn cáp quang.

Bộ chuyển đổi serial MC201 tích hớp giao diện quang và giao diện CAN bus cách điện 2KVAC; có khả năng nhận, lưu trữ và truyền tốc độ khác nhau giữa 2 dữ liệu mạng CAN. Giao diện CAN bus của MC201 hỗ trợ nhiều tốc độ giao tiếp chuẩn khác nhau đề xuất bởi CiA. Có khả năng phát hiện, kết hợp và xác đinh tốc độ truyền tự động bởi người dùng. Tốc độ truyền từ 2.5Kbps tới 1Mbps, có thể kết nối điện trở hoàn thành bên ngoài cùng một lúc. Giao diện sợi single-mode của sản phẩm có thể được sử dụng trong môi trường nhiễu cao và tập trung năng lượng. Thích hợp hơn cho truyền khoảng cách dài, tốt hơn để gia tăng khoảng cách giao tiếp mạng.

MC201 áp dụng thiết kế bảo vệ EMC. hỗ trợ gắn tưởng và bảng. Nó có thể hoạt động trong môi trường khắc nghiệt từ -40℃ tới 85℃.

Giao diện Quang

Loại giao diện: cổng quan đơn hoặc cổng quang đổi, SC/ST/FC optional

Loại sợi: single-model/multi-model

Bước sóng: 1310nm

Giao diện CAN

Chuẩn: CAN2.0A, CAN2.0B

Tín hiệu CAN: GND, CANL, CANH

Tốc độ truyền: 2.5K ~ 1000K bps

Điện trở giao diện: 120ohm

Điểm cổng: hỗ trợ khả năng chịu tải 110 điểm

Giao diện bảo vệ: cách ly quang điện 2KVAC, bảo vệ 8KV ESD (lưu lượng gió)

Kiểu giao diện: 5PIN terminals

Khoảng cách truyền:

Giao diện CAN : 40m~10Km

Sợi Single-mode: 0~15Km

Led chỉ thị

CAN: báo trạng thái kênh CAN

LOS: chỉ thị tình trạng lỗi mạng

Power: chỉ thị nguồn

Nguồn cấp Điện áp vào: 5VDC

Tiêu hao không tải: 1.385W@5VDC

Công suất đầy đủ: 1.310W@5VDC

Cấu trúc cơ khí

Khuôn vỏ: chế độ vảo vệ IP40, kim loại có độ bền cao

Lắp đặt: Wall-mount và Panel-mount

Trọng lượng: 237g

Kích thước(H*W*L): 22mm×69mm×10mm

Nhiệt độ làm việc: -40~85C

Nhiệt độ lưu trữ: -40~85C

Chuẩn công nghiệp

EMI: FCC Part 15, CISPR(EN55022) class A

EMS: EN61000-4-2(ESD), Lece3

Phép thử Sóc: IEC60068-2-27

Phép thử rơi: IEC60068-2-32

Phép thử rung: IEC60068-2-6

Bảo hành: 3 năm Approvals: FCC, CE, RoHS approvals

  • ◎ Hỗ trợ giao thức CAN2.0A và CAN2.0B, tuân theo ISO/DIS 11898
  • ◎ Tích hợp 1 giao diện CAN và 1 giao diện quang
  • ◎ Giao diện CAN hỗ trợ tự động phát hiện tốc độ và người dùng xác định tốc độ, tốc độ vào khoảng 2.5k~1Mbps
  • ◎ Hỗ trợ dữ liệu mạng sợi quang truyền CAN
  • ◎ Gia tăng khoảng cách truyền lên tới 15km
  • ◎ Giao diện sở hữu bảo vệ cách điện với điện áp cách điện 2KVAC; hỗ trợ chống phóng điện 8KV
  • ◎ Dữ liệu vào cổng: 1000fps
  • ◎ Tùy chọn cài đặt điện trở hoàn thành bên ngoài
  • ◎ Thiết kế công nghiệp, bảo vệ IP40
  • ◎ Hỗ trợ DIN-Rail và lắp đặt gắn tường
  • ◎ Nhiệt độ làm việc: -40~85℃

Đối tác

backtop