icon-load

Loading..

Bộ chuyển đổi quang – Ethernet 10/100/1000M

MODEL OPT-2100 Serial

MODEL OPT-2100 là bộ chuyển đổi quang sang Gigabit Ethernet (10/100/1000M). Cung cấp cấp giải pháp quang hóa mạng cáp đồng với chi phí hiệu quả. Dễ dàng cho việc cài đặt, nâng cấp và mở rộng hệ th..

MODEL OPT-2100 là bộ chuyển đổi quang sang Gigabit Ethernet (10/100/1000M). Cung cấp cấp giải pháp quang hóa mạng cáp đồng với chi phí hiệu quả. Dễ dàng cho việc cài đặt, nâng cấp và mở rộng hệ thống mạng. Khoảng cách truyền tín hiệu bằng cáp quang lên tới 120Km với cáp Single-mode. MODEL OPT-2100 có kích thước nhỏ gọn dễ sử dụng gồm 1 cổng điện RJ45 sử dụng cáp mạng UTP và 1 cổng kết nối quang đầu kết nối SC, FC hoặc ST sử dụng cáp Multi-mode hoặc Single-mode. MODEL OPT-2100 tự động nhận tín hiệu cáp thẳng hoặc cáp chéo, hỗ trợ 2 chế độ Full/Half-duplex. MODEL OPT-2100 được thiết kế nhỏ gọn, không cần cấu hình chỉ cần cắm là chạy. Ứng dụng lớn trong FTTx, Giga Ethernet.

Thông số kỹ thuật:
 Tương thích chuẩn  IEEE802.3z AB, 1000Base-T, 1000Base-SX/LX
 Cổng điện  RJ-45, cat 5 có thể lên đến 100m
 Cổng quang  1000SX: 50/125,  62,5/125 hoặc 100/140nm Multi-mode
  1000LX: 8.3/125, 8.7/125, 9/125 hoặc 10/125nm Single-mode
 MDI/MDI-X  Tự động kết nối
 Đèn chỉ thị  FX LINK, FX FDX, TP LINK, TP FDX, ACT, PWR
Điều kiện môi trường
 Nhiệt độ hoạt động  0°C ~ 50°C
 Nhiệt độ lưu trữ  -20°C ~ 80°C
 Độ ẩm trung bình  5% ~ 90%
Nguồn
 Nguồn  2A, 5VDC, 110VDC~220VAC
 Suy hao  2W
Kích cỡ
 L*W*H  105mm*81mm*26.2mm
 Vỏ  Hợp kim
 Trọng lượng  0.7kg
Chứng nhận:  
Thông tin đặt hàng:
 OPT-2100  1000M Multi-mode double-fiber 850nm 550m
 OPT-2100S20  1000M Single-mode double-fiber 1310nm 20km
 OPT-2100S40  1000M Single-mode double-fiber 1310nm 40km
 OPT-2100S80  1000M Single-mode double-fiber 1510nm 80km
 OPT-3100S20  1000M Single-mode single-fiber 1310/1550nm 20km
 OPT-3100S40  1000M Single-mode single-fiber 1310/1550nm 40km

1. Tương thích chuẩn IEEE802.3z AB, 1000Base-T, 1000Base-SX/LX

2.  Hỗ trợ tự động kết nối MDI/MDI-X

3. Hỗ trợ truyền dẫn không đồng bộ Full/Half duplex

4. Sử dụng nguồn AC hoặc DC, Plug-and-play, dễ dàng lắp đặt

5. Mở rộng khoảng cách từ 550m (Multimode) lên 120Km (Singlemode)

6. Có thể lắp trong khung giá tập trung cao 2U, rộng 19 inch (RACK200)

Đối tác

backtop